Shin kun san waɗanne wayoyi na e-cigare suka fi yawa?Menene manyan aikace-aikace da halayensu?
Ana amfani da wasu wayoyi don vaping mai ƙarfi, wasu don sarrafa zafin jiki, kuma nau'in asali ɗaya da zamu tattauna ana iya amfani dashi duka biyun.
Babu ɗayan waɗannan bayanan da ya isa ya mamaye ku ko ya dora ku da bayanan fasaha.Wannan babban bita ne.Za a mayar da hankali kan wayoyi guda ɗaya kuma kawai wayoyi waɗanda aka saba amfani da su don vaping.Ana iya amfani da wayoyi kamar NiFe ko Tungsten don yin vaping, amma za ku yi wahala don nemo su kuma ba da gaske ba da fa'ida akan wayoyi da aka nuna anan.
Akwai wasu kaddarorin asali waɗanda suka shafi duk wayoyi, ba tare da la'akari da abun da ke ciki ba.Waɗannan su ne diamita (ko ma'auni) na waya, juriya, da lokacin ramp don abubuwa daban-daban.
Siffa mai mahimmanci ta farko ta kowace waya ita ce ainihin diamita na waya.Ana kiranta sau da yawa azaman “caliber” na waya kuma ana bayyana shi azaman ƙimar lambobi.Ainihin diamita na kowane waya ba shi da mahimmanci.Yana da mahimmanci a lura cewa yayin da adadin ma'aunin waya ya karu, diamita na waya ya zama karami.Misali, ma'auni 26 (ko gram 26) ya fi siriri fiye da ma'auni 24 amma ya fi ma'auni 28 kauri.Wasu daga cikin ma'auni na yau da kullum da ake amfani da su don gina spools na monofilament sune 28, 26, da 24, yayin da mafi kyawun waya da ake amfani da su a waje na Clapton spools yawanci 40 zuwa 32. Tabbas, akwai wasu, har ma da ma'auni mara kyau..
Yayin da diamita na waya ya karu, juriya na waya yana raguwa.Lokacin kwatanta coils da diamita iri ɗaya na ciki, adadin juyawa, da kayan da aka yi amfani da su, coil ɗin da aka yi daga waya mai ma'auni 32 zai sami juriya da yawa fiye da na'urar da aka yi daga ma'aunin ma'auni 24.
Wani abu da za a yi la'akari da shi lokacin da yazo da juriya na waya shine juriya na ciki na kayan coil.Misali, coil mai juyi biyar tare da diamita na ciki na 2.5 mm da aka yi da ma'aunin ma'auni 28 kanthal zai sami juriya mafi girma fiye da naɗaɗɗen ƙarfe na ma'auni iri ɗaya.Wannan shi ne saboda mafi girman juriya na kanthal idan aka kwatanta da bakin karfe.
Lura cewa ga kowace waya, tsawon lokacin da aka yi amfani da ita, mafi girman juriya na nada.Wannan yana da mahimmanci lokacin jujjuya coils, saboda ƙarin jujjuyawar zasu ƙara juriya na ginin ku.
Wataƙila kun ji kalmar "hanzarin lokaci".Lokacin rama shine lokacin da ake ɗaukar nada don isa ga zafin da ake buƙata don e-juice ya ƙafe.Lokacin ramawa yawanci ya fi bayyana tare da tsattsauran raƙuman ruwa kamar Clapton, duk da haka lokacin ramp ɗin yana ƙara bayyanawa tare da sauƙi mai ƙarfi kamar yadda girman waya ke ƙaruwa.A matsayinka na mai mulki, ƙananan waya yana ɗaukar lokaci mai tsawo don zafi saboda babban taro.Wayar ma'auni mai kyau kamar 32 da 30 tana da juriya mafi girma amma tana zafi sama da 26 ko 24 ma'auni waya.
Kayayyakin murɗa daban-daban tare da juriya na ciki daban-daban kuma za su sami lokuta daban-daban.Dangane da layin wutar lantarki,bakin cikiyana tashi da sauri, nichrome ya biyo baya, kuma kanthal yana da hankali sosai.
A takaice, tsarin sarrafa zafin jiki ya dogara da halayen kebul ɗin vaping ɗin ku don tantance lokacin daidaita ƙarfin halin yanzu da ƙarfin da aka bayar zuwa nada.Ana zaɓar wayoyi don RTDs saboda ƙimar juriya na zafinsu (TCR).
TCR na layin vaping shine haɓaka juriya na layi yayin da zafin jiki ya tashi.Mod ɗin ya san sanyin nada da abin da kuke amfani da shi.Mod ɗin kuma yana da wayo sosai don sanin lokacin da nada ya yi zafi sosai lokacin da ya tashi zuwa wani juriya (yayin da zafin jiki ya tashi) kuma yana rage halin yanzu a cikin nada kamar yadda ake buƙata don hana wuta.
Duk nau'ikan waya suna da TCR, amma ana iya auna girman girman kawai a cikin wayoyi masu jituwa na TC (duba tebur a sama don ƙarin bayani).
Wayar Kanthal shine ƙarfe-chromium-aluminum gami da juriya mai kyau.Yawancin lokaci ana amfani dashi don vaping madaidaiciya.Idan kawai kuna farawa tare da sake ginawa, dripping, da sauransu, Kanthal wuri ne mai kyau don farawa.Yana da sauƙi a yi aiki tare amma yana da ƙarfi don riƙe siffarsa yayin da yake samar da coils - wannan yana taka rawa a cikin tsarin wicking.Ya shahara sosai a matsayin waya mai tushe lokacin haɗa coils na waya guda ɗaya.
Wani nau'in waya wanda yake da kyau don vaping shine nichrome.Wayar Nichrome alloy ce da ta ƙunshi nickel da chromium kuma tana iya ƙunsar wasu karafa kamar ƙarfe.Gaskiya mai daɗi: An yi amfani da Nichrome a aikin haƙori kamar cikawa.
Nichrome yana zuwa a cikin maki da yawa, wanda ya fi shahara shine ni80 (80% nickel da 20% chromium).
Nichrome yana aiki daidai da kanthal, amma yana da ƙarancin juriya na lantarki kuma yana yin zafi da sauri.Sauƙaƙe kuma yana riƙe da sifar ta nade.Nichrome yana da ƙarancin narkewa fiye da kanthal, don haka dole ne a kula da bushes ɗin murhun wuta - idan ba ku yi hankali ba, za su fashe.Fara ƙasa kuma ku buga coils.Ɗauki lokaci tare da wannan kuma kunna su a iyakar ƙarfin lokacin bushewa.
Wani rashin lahani na nichrome waya shine abun cikin nickel.Mutanen da ke da ciwon nickel na iya so su guje wa nichrome don dalilai masu ma'ana.
Nichrome ya kasance ƙasa da kowa fiye da kanthal amma yana zama sananne da sauƙin samuwa a cikin shagunan vape ko kan layi.
Bakin karfe shine mafi musamman a tsakanin wayoyi e-cigare na al'ada.Yana iya sau biyu aiki don vaping ikon kai tsaye ko sarrafa vaping zafin jiki.
Bakinkarfewaya ita ce gami da ta ƙunshi chromium, nickel da carbon.Abubuwan da ke cikin nickel yawanci shine 10-14%, wanda yayi ƙasa kaɗan, amma masu fama da rashin lafiyar kada suyi haɗarin.Akwai zaɓuɓɓuka da yawa (maki) na bakin karfe, wanda lambobi ke nunawa.Don samar da nadi, SS316L an fi amfani da shi, sai SS317L.Wasu maki kamar 304 da 430 wani lokaci ana amfani da su amma ƙasa da yawa.
Bakin karfe yana da sauƙin siffa kuma yana riƙe da siffarsa da kyau.Kamar nichrome, yana ba da lokutan ramp ɗin sauri fiye da kanthal saboda ƙarancin juriya don ƙayyadaddun bayanai iri ɗaya.Yi hankali kada ku bushe ƙona bakin karfe a babban iko lokacin bincika wuraren zafi ko lokacin tsaftace ginin, saboda wannan yana iya sakin abubuwan da ba'a so.Magani mai kyau shine ƙirƙirar gadaje masu sarari waɗanda basa buƙatar bugun jini don wuraren zafi.
Kamar yadda yake tare da kanthal da nichrome, ana iya samun naɗaɗɗen bakin ƙarfe a cikin sauƙi a gidan yanar gizon B&M da Intanet.
Yawancin vapers sun fi son yanayin wuta: yana da sauƙi.Kanthal, bakin karfe, da nichrome sune uku daga cikin fitattun wayoyi na yanayin wutar lantarki, kuma kuna iya mamakin wanne ne ya fi dacewa da ku.Har ila yau, lura cewa idan kuna da (ko ana zargin kuna da) rashin lafiyar nickel, kada ku yi amfani da coils na nichrome, kuma kuna iya son guje wa bakin karfe.
Kanthal ya daɗe shine zaɓi na mafi yawan vapers saboda sauƙin amfani da mafi girman ikon zama.Masu sha'awar vaping suna godiya da tsayin tsayin jikinsu kuma kewayon Kanthal caliber 26-28 tabbatacce ne kuma yana da wahalar canzawa zuwa wani abu dabam.Gajeren lokacin ramp na iya zama ƙari ga MTL vapers waɗanda suka fi son jinkiri, dogon buɗa.
Nichrome da bakin karfe, a gefe guda, manyan wayoyi ne masu ƙarfi don ƙarancin juriya na vaping - wannan baya nufin ba za a iya amfani da su ga kowane nau'in vaping ba.Duk da yake dandano yana da mahimmanci sosai, yawancin vapers waɗanda suka gwada nichrome ko bakin karfe sun yi rantsuwa cewa sun sami ɗanɗano fiye da samfuran Kanthal na baya.
Wayar nickel, wanda kuma aka sani da ni200, yawanci nickel ne mai tsafta.Wayar nickel ita ce waya ta farko da aka yi amfani da ita don sarrafa zafin jiki da kuma waya ta farko a wannan jerin da ba ta aiki a yanayin auna wutar lantarki.
Ni200 yana da manyan matsaloli guda biyu.Na farko, waya ta nickel tana da taushi sosai kuma tana da wahalar sarrafawa zuwa coils iri ɗaya.Bayan shigarwa, nada yana da sauƙin lalacewa lokacin mugunta.
Na biyu, nickel ne tsantsa, wanda wasu mutane ba za su ji daɗi ba.Bugu da ƙari, mutane da yawa suna rashin lafiyan ko kuma kula da nickel zuwa nau'i daban-daban.Ko da yake ana samun nickel a cikin gawa na bakin karfe, ba babban sashi ba ne.Idan kun fada cikin ɗaya daga cikin nau'ikan da ke sama, yakamata ku nisanci nickel da nichrome kuma kuyi amfani da bakin karfe kaɗan.
Wayar nickel na iya zama sananne ga masu sha'awar TC kuma yana da sauƙin samu a cikin gida, amma tabbas bai cancanci wahala ba.
Akwai wasu muhawara game da amincin wayar titanium lokacin amfani da sigari na e-cigare.Dumama sama da 1200°F (648°C) yana sakin wani abu mai guba (titanium dioxide).Hakanan, kamar magnesium, titanium yana da matukar wahala a kashe idan an kunna shi.Wasu shagunan ma ba sa siyar da waya saboda dalilai na alhaki da aminci.
Lura cewa har yanzu mutane suna amfani da shi da yawa kuma a cikin ka'idar ba za ku taɓa damuwa game da ƙonawa ko gubar TiO2 ba muddin samfuran ku na TC suna yin aikin.Ba lallai ba ne a faɗi, amma kar a ƙone Ti wayoyi a bushe!
Ana iya sarrafa titanium cikin sauƙi zuwa cikin coils kuma cikin sauƙin wicks.Amma saboda dalilan da aka ambata a sama, yana iya zama da wahala a sami tushe.
Bakinkarfeshine bayyanannen nasara tsakanin wayoyi masu jituwa na TC.Yana da sauƙin samu, mai sauƙin amfani, har ma yana aiki a yanayin wutar lantarki idan ana so.Mafi mahimmanci, yana da ƙarancin abun ciki na nickel.Duk da yake ya kamata a guje wa mutanen da ke da ciwon nickel, yana da wuya ya haifar da mummunan halayen ga mutanen da ke da ƙananan hankali, amma ya kamata ku ci gaba da taka tsantsan.
Duk abin da aka yi la'akari, yin amfani da waya ta thermocouple mai yiwuwa ba shine mafi kyawun ra'ayi ba idan kuna da rashin lafiyan ko kuma kula da nickel.Shawarar mu ita ce mu tsaya da Kanthal vaping power, wanda kuma shine mafi yawan amfani da coil vaping a kasuwa.
Mafi mahimmanci, kebul ɗin vaping ɗin da kuka zaɓa shine muhimmin canji a gano vaping nirvana.A zahiri, yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan haɗin gwiwa don ƙwarewar vaping ɗin ku.Daban-daban nau'ikan waya da ma'auni suna ba mu madaidaiciyar iko akan lokacin tashi, halin yanzu, iko da kuma kyakkyawan jin daɗin da muke samu daga vaping.Ta hanyar bambanta adadin juzu'i, diamita na coil da nau'in waya, za ku iya haifar da sababbin abubuwan jin daɗi.Da zarar ka sami wani abu da ya dace da na'urar atomizer na musamman, rubuta cikakkun bayanai kuma adana ƙayyadaddun bayanai don tunani na gaba.
Na kasance kusan shekaru 2 ina shan taba sub ohm vapes kuma kwanan nan na gano wani sabon sha'awa… RDA da ginin coil lol.Akwai abubuwa da yawa da za a koya kuma yana iya ɗaukar nauyi.Ina so kawai in sanar da ku cewa na yaba da labarinku, wannan shine ainihin abin da nake nema don sassauƙan rugujewar nau'ikan waya, amfani da girma don zurfafa ilimi na.Babban harafi!Ci gaba da aiki mai kyau!
Sannu Da farko, Ni sababbi ne ga duniyar vape don haka ina yin ɗan bincike kan juriya da VV/VW.Kwanan nan na sayi mod din vape (baby baki L85 da baby tanki TFV8) kuma bayan karanta wannan labarin, na gano cewa wayoyi a cikin coil don tankin jariri suna kanthal… Don haka tambayata ita ce: zan iya sanya wannan.Ana amfani da coils tare da TC??Domin wannan post din yana cewa wannan waya bata dace da abin hawa ba.Na gode Salvador
Kullum ina siyan waɗannan bene na rba don tfv4/8/12 kuma ina amfani da su don tc vaping akan waɗannan tankuna.Na raunata wa] annan kujerun tare da rata a tsakanin su saboda ba na son karce wuraren zafi kuma ina son coils din ya zama ƙasa da m.Ina tsammanin suna aiki daidai idan ba mafi kyau fiye da gapless coils.Ina fatan kun fahimci abin da nake rubutawa domin wannan ba harshe na na farko bane ko ma na biyu.
Hai Mauricio!Abin takaici, ba za ku iya amfani da TFV8 Baby tare da coils da aka riga aka yi a yanayin TC ba.Koyaya, idan kun sayi sashin RBA gareshi, zaku iya gina na'urar na'urar bakin karfe ta kanku kuma kuyi amfani da ita cikin yanayin iko da yanayin zafi.Na gode da amsa, gaisuwa!
Barka dai Dave, za ka iya bayyana dalilin da ya sa Kanthal coils ba sa aiki a yanayin TC?Ta yaya zan san wane nau'in waya ake amfani da shi a cikin spool head da aka riga aka kera?
Barka dai inch, ga coils waɗanda ba su jera kayan da aka yi amfani da su ba, dole ne ka ɗauka daga kanthal aka yi su.Mafi yawan reels ana yin su ne daga Kanthal sai dai idan an nuna kayan da aka yi amfani da su akan marufi ko kan reel ɗin kanta.Dangane da dalilin da ya sa ba za a iya amfani da coils na Kanthal don thermocouples ba, wannan ya fito ne daga jagorar sarrafa zafin jiki na: Thermocouples suna aiki saboda wasu karafa na nada ana iya hasashen ƙara juriya lokacin zafi.A matsayin vaper, tabbas kun riga kun saba da juriya.Kun san kuna da juriyar juriya a cikin tanki ko atomizer idan… Kara karantawa »
Lokacin aikawa: Mayu-11-2023